Tin cập nhật:Đánh bài cởi quần áo có bị xử lý hành chính không?

Thảo luận trong 'Khác' bắt đầu bởi tiensinh2121, 26/3/20 lúc 19:57.

  1. Tỉnh/Thành:

  2. Tình trạng:

  3. Giá bán:

    0 VNĐ
  4. Điện thoại:

    0839789306
  5. Địa chỉ:

    china (Bản đồ)
  6. Thông tin:

    26/3/20 lúc 19:57, 0 Trả lời, 20 Đọc
  1. tiensinh2121

    tiensinh2121 New Member

    Tham gia:
    12/1/20
    Bài viết:
    4
    Đã được thích:
    0
    Credit:
    $181.54
    Xem thêm: https://www.conggamebai.net
    Nhược điểm của việc đánh bài cởi quần áo
    Nhược điểm của trò chơi này là không phù hợp với thuần phong mỹ tục Việt Nam, đặc biệt đối với văn hóa của dân tộc. Những người người con gái hoặc người con trai không thể dễ dàng chấp nhận lột đồ trước mặt người khác để tạo ra tiếng cười. Điều này đi ngược hoàn toàn với những văn hóa mà chúng ta đang hướng tới hiện nay.

    Mặc dù không vi phạm theo quy định về các hành vi đánh bạc, thế nhưng việc tổ chức đánh bài cá cược để cởi quần áo là những hành vi đi ngược lại với thuần phong mỹ tục. Đây có thể coi là các hành vi trái với đạo đức cũng như lối sống văn minh, tốt đẹp của người Việt Nam. Mặc dù không vi phạm pháp luật những đánh bài cởi quần áo cũng là các hành động cần lên án và bài trừ, đặc biệt là ở một số bộ phận giới trẻ.

    Xem tại đây: game nhatvip

    Hành vi đánh bạc sẽ bị xử lý theo quy định của pháp luật

    Ngoài việc dùng việc cởi quần áo để cá cược thì các bạn trẻ còn có nhiều hình thức cược “quái dị” khác như đánh bài hôn, đánh bài tỏ tình, đánh bài uống rượu… Đây đều là những trào lưu không mấy tốt đẹp của một số giới trẻ hiện nay cần được thay đổi. Ngoài ra, việc tổ chức đánh bạc ngày tết cũng sẽ bị coi là vi phạm pháp luật nếu như chơi với số tiền lớn, quy mô lớn.

    Xử lý các hành vi đánh bạc như thế nào?
    Tùy thuộc vào mức độ nghiêm trọng của hành vi mà người tổ chức và tham gia vào tổ chức đánh bạc sẽ bị xử phạt hành chính hoặc chịu trách nhiệm hình sự. Cụ thể, pháp luật nước ta đã quy định rõ:

    Nếu như đánh bạc trái phép với bất kỳ hình thức nào mà thua bằng tiền hay hiện vật có giá trị từ 5 triệu đồng đến dưới 50 triệu đồng hoặc dưới 5 triệu đồng nhưng đã bị xử phạt hành chính vì hành vi này thì đều vi phạm Điều 322 của Bộ luật hình sự năm 2015. Người vi phạm sẽ chịu phạt hành chính từ 20 đến 100 triệu đồng tùy vào mức độ và quy mô vi phạm. Thậm chí có thể bị cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 6 tháng đến 3 năm.

    Xem tại đây: link vào nhấtvip

    Riêng với các trường hợp sau, người vi phạm có thể bị phạt từ 3 đến 7 năm tù:

    Phạm tội có tính chất chuyên nghiệp

    Tiền hoặc các hiện vật dùng để đánh bạc có giá trị trên 50 triệu đồng

    Tái phạm tội mang tính chất nguy hiểm

    Sử dụng mạng Internet, mạng viễn thông… để đánh bạc

    Tuy đánh bài cởi quần áo không vi phạm pháp luật nhưng đây là hành vi trái với thuần phong mỹ tục của dân tộc ta và cần được lên án. Qua bài viết này, chúng tôi hi vọng bạn đọc sẽ là những người chơi bài văn minh và không vi phạm luật pháp Việt Nam.

Chia sẻ trang này